विसरलात तुमच्या Gmail खात्याचा पासवर्ड ? अशा प्रकारे करा रिकव्हर

Spread the love

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी ।। दि . ७ डिसेंबर ।। व्यावसायिक असो वा वैयक्तिक काम, आजकाल प्रत्येकजण जीमेल वापरतो. Gmail खात्याच्या मदतीने, तुम्ही केवळ एखाद्याला ईमेल पाठवू शकत नाही, इतर प्लॅटफॉर्म/वेबसाइट्सवर साइन अप करू शकता किंवा नवीन प्लॅटफॉर्मवर खाते तयार करू शकता.

जर तुम्ही तुमच्या Gmail खात्याचा पासवर्ड विसरला असाल किंवा ते असे खाते असेल जे बऱ्याच काळापासून वापरले जात नसेल, तर तुम्ही ते सहज रिकव्हर करू शकता. यासाठी तुम्हाला खाली दिलेल्या स्टेप्स फॉलो कराव्या लागतील.

सर्व प्रथम, तुमच्या Gmail खात्याच्या लॉगिन पृष्ठावर जा.
“Forgot Email” लिंकवर क्लिक करा.
तुमचा जीमेल आयडी टाका.
“पासवर्ड रिकव्हर” बटणावर क्लिक करा.
आता, तुमचे Gmail खाते रिकव्हर करण्यासाठी तुम्हाला दोन पर्याय दिले जातील. यापैकी एक मोबाइल फोन नंबरद्वारे पासवर्ड रिकव्हर करण्याचा पर्याय असेल. दुसरा पर्याय म्हणजे ईमेल पत्ता वापरून पासवर्ड रिकव्हर करणे.

Gmail खाते रिकव्हर करण्यासाठी हे आहे आवश्यक
तुम्ही तुमचे Gmail खाते मोबाईल फोन नंबर किंवा अन्य ईमेल पत्त्याशी लिंक केले असल्यास, तुम्ही यापैकी एक वापरून तुमचा पासवर्ड रिकव्हर करू शकता. तुम्हाला तुमच्या Google खात्यासाठी सुरक्षा प्रश्नांची उत्तरे द्यावी लागतील. तुम्ही तुमच्या Gmail खात्यासाठी सुरक्षा प्रश्न आणि उत्तरे सेट केली असल्यास, तुम्ही योग्य उत्तरे देऊन तुमचा पासवर्ड रिकव्हर करू शकता.

तुम्ही तुमच्या Gmail खात्यामध्ये मोबाईल फोन नंबर किंवा ईमेल पत्ता जोडला नसल्यास, तुम्हाला तुमच्या Google खात्यासाठी सुरक्षा प्रश्नांची उत्तरे द्यावी लागतील. या प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी, तुम्ही तुमचे Gmail खाते तयार करताना दिलेली उत्तरे तुम्हाला लक्षात ठेवावी लागतील.

तुम्हाला सुरक्षा प्रश्नांची उत्तरे आठवत नसल्यास, तुम्ही Google असिस्टची मदत घेऊ शकता. Google असिस्ट तुम्हाला तुमचे Gmail खाते रिकव्हर करण्यात मदत करू शकते.

तुमचे जीमेल खाते हॅक होण्यापासून कसे वाचवायचे

तुमचे Gmail खाते हॅक होण्यापासून वाचवण्यासाठी या काही टिप्स…

पासवर्ड मजबूत करा- तुमच्या पासवर्डमध्ये किमान 12 अक्षरे, एक संख्या आणि एक विशेष वर्णाचा समावेश करा.
पासवर्ड नियमितपणे बदला – दर 3 महिन्यांनी तुमचा पासवर्ड बदलण्याचा प्रयत्न करा.
पासवर्ड सुरक्षित ठिकाणी लिहा – तुमचा पासवर्ड सुरक्षित ठिकाणी लिहून ठेवा, जेणेकरून तुम्हाला तो लक्षात राहील, पण तो इतर कोणाला मिळू शकणार नाही.
ऑनलाइन पासवर्ड शेअर करू नका – तुम्हाला माहीत नसलेल्या कोणत्याही ऑनलाइन सेवा किंवा वेबसाइटवर तुमचे पासवर्ड शेअर करू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *