Facebook Alert : या चुका करणे टाळा, अन्यथा ब्लॉक होऊ शकते तुमचे फेसबुक अकाउंट

 82 total views

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि .१ ऑक्टोबर । आजकाल लोक केवळ मोबाइल फोनद्वारे सोशल मीडियावर जोडलेले आहेत. येथे वेगवेगळ्या प्लॅटफॉर्मवर लोक त्यांचे आयडी तयार करून आपले व इतरांचे मनोरंजन करतात. जर आपण फेसबुकबद्दलच बोललो तर त्यावरही बरेच लोक जोडलेले आहेत. परंतु अनेक वेळा लोकांसोबत असे दिसून येते की त्यांचे खाते ब्लॉक केले जाते. त्यामुळे काही गोष्टी समजून घेण्यासारख्या आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया कोणत्या कारणांमुळे तुमचे फेसबुक अकाउंट ब्लॉक होऊ शकते.

ही असू शकतात कारणे :-

Facebook वर खाते ब्लॉक करण्यामागचे एक कारण म्हणजे बनावट खाते असणे. फेसबुक यावर सतत नजर ठेवते आणि जर तुम्ही फेक अकाऊंट चालवले, तर तुमचे अकाउंट ब्लॉकही होऊ शकते.
जर तुम्ही तुमच्या फेसबुक अकाऊंटवरून अशा गोष्टी शेअर करत असाल, ज्यामुळे एखाद्याच्या धार्मिक भावना दुखावल्या जातात आणि त्यामुळे दंगल भडकते. त्यामुळे अशा स्थितीत, एकतर तुमच्या खात्याबाबत तक्रार आल्यावर किंवा अनेक प्रकरणांमध्ये, फेसबुक स्वतःच असे खाते ब्लॉक करते.
तुम्ही एका मर्यादेपेक्षा जास्त फोटो, व्हिडिओ किंवा इतर कोणत्याही ग्रुपवर पेजची लिंक शेअर केल्यास. त्यामुळे अशा परिस्थितीत तुमचे फेसबुक अकाउंट बंद होऊ शकते. त्याची मर्यादा लक्षात ठेवावी लागेल.
अनेक वेळा असे देखील घडते की आपण आपल्या फेसबुक अकाउंटचा पासवर्ड विसरतो आणि नंतर अनेक वेळा चुकीचा पासवर्ड टाकतो. या प्रकरणात तुमचे खाते ब्लॉक केले जाते. त्यामुळे पुन्हा पुन्हा चुकीचा पासवर्ड टाकण्याऐवजी पासवर्ड लक्षात ठेवा किंवा कुठेतरी लिहून ठेवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.