WhatsApp News: आता व्हॉट्सअॅपवर भरा गॅस, पाणी आणि Electricity Bill

Spread the love

Loading

महाराष्ट्र २४ ई पेपर ।। विशेष प्रतिनिधी ।। रवीवार दि. ९ फेब्रुवारी ।। तुम्ही व्हॉट्सअॅपचा वापर करताय, तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. तुम्ही आता व्हॉट्सअॅपवर फक्त चॅट नाही तर आता दैनिक गरजेच्या वस्तूंच पेमेंट करू शकतात. एका वृत्तानुसार, WhatsApp भारतातील वापरकर्त्यांसाठी एका नवीन फीचर आणत आहे. या नवीन फीचरच्या आगमनाने युझर्स व्हॉट्सॲपद्वारे सर्व प्रकारची बिले थेट भरू शकतील. नोव्हेंबर २०२० मध्ये देशात व्हॉट्सअपने युनिफाइड पेमेंट इंटरफेस (UPI) द्वारे पैसे पाठवण्याचा आणि घेण्याचा करण्याचा पर्याय आणला होता.

नॅशनल पेमेंट्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाने मेटा-मालकीच्या प्लॅटफॉर्मसाठी UPI ऑनबोर्डिंगची मर्यादा काढून टाकली. त्यामुळे भारतातील सर्व वापरकर्त्यांसाठी पेमेंट सेवांचा विस्तार करता येणार आहे. Android प्राधिकरणाने या फीचरला APK च्या टियरडाऊन करताना हे या फीचर्स लॉन्च करण्यात आलं. व्हॉट्सॲपच्या या नव्या फीचरद्वारे भारतातील युजर्स थेट बिल भरू शकतील असं सांगण्यात येत आहे. व्हॉट्सॲप बीटासाठी अँड्रॉइड आवृ्ती 2.25.3.15 मध्ये हे फिचर्स देण्यात आलं होतं.

आता हे ॲप देशात आपल्या वित्तीय सेवांचा विस्तार करू इच्छित आहे. नवीन फीचरच्या मदतीने यूजर्स थेट व्हॉट्सॲपद्वारे बिल भरू शकतील. या सेवेमध्ये वीज बिल, मोबाइल प्रीपेड रिचार्ज, एलपीजी गॅस पेमेंट, पाणी बिल, लँडलाइन पोस्टपेड बिल आणि भाडे भरता येणार आहे. बिल पेमेंट पर्याय अद्याप डेव्हलपमेंट होत आहे. परंतु त्यासाठी एक रिक्त क्रियाकलाप आधीपासूनच WhatsApp च्या वर दिलेल्या बीटा आवृत्तीमध्ये जोडला गेलाय. या फीचरची रिलीज टाइमलाइन अद्याप सांगण्यात आलंय. परंतु सर्व मोबाईलवर ते आणण्यापूर्वी ते भारतातील बीटा परीक्षकांसाठी उपलब्ध असू शकते, असं सांगण्यात येत आहे.

दरम्यान, भारतात सेवा सुरू करण्यापूर्वी प्लॅटफॉर्मला काही नियामक किंवा लॉजिस्टिक आव्हानांचा सामना करावा लागू शकतो. WhatsApp वर सध्या युझर्स संपर्क आणि व्यवसायांना UPI पेमेंट करू शकतात. NPCI ने WhatsApp Pay साठी युझर ऑनबोर्डिंग कॅप काढून टाकल्यानंतर हे नवीन फिचस दिसले. ते आता PhonePe आणि Google Pay सारख्या समर्पित पेमेंट प्लॅटफॉर्मवर थेट काम करू शकते. गेल्या वर्षी व्हॉट्सॲप युझर्स ॲपवरून आंतरराष्ट्रीय पेमेंट करता येते का याचीही चाचणी करण्यात आली होती.

लिंकवर क्लिक न करता तुमचे व्हॉट्सअ‍ॅप होऊ शकते हॅक
अनेक देशांमधील व्हॉट्सअ‍ॅप यूजर्सवर एका स्पायवेयर हल्ला झाला आहे. इटलीमध्ये सात ते आठ यूजर्सचे व्हॉट्सअ‍ॅप हॅक झाले. पॅरागॉन स्पायवेअर कंपनी विविध देशांना स्पायवेयर सिस्टीम विकते. राष्ट्रीय सुरक्षा आणि गुन्हेगारीवर मात करण्यासाठी या स्पायवेअरचा वापर केला जातोय. परंतु याच स्पायवेअरमुळे काही यूजर्सचे डिव्हाइस हॅक केल्याचा दावा व्हॉट्सअ‍ॅपने केला होता. तब्बल ९० यूजर्सचे व्हॉट्सअ‍ॅप हॅक करण्याचा प्रयत्न केल्याचे कंपनीने रॉयटर्सला सांगितलं.

यूजर्सचे व्हॉट्सअ‍ॅप हॅक करण्यासाठी पॅरागॉन कंपनीच्या स्पायवेअरचा वापर करण्यात आला. याचा अर्थ यूजरने कोणत्याही लिंकवर क्लिक केले नाही तरीही व्हॉट्सअ‍ॅप हॅक झाले. झिरो-क्लिक अटॅक झाल्याने हॅकर्स कोणत्याही अडथळ्याशिवाय यूजर्सच्या मोबाइलमधील व्हॉट्सअ‍ॅप वापरु शकतात.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *