Weather Alert : महाराष्ट्रात पुन्हा पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता

Spread the love

Loading

कोकण, पश्चिम महाराष्ट्र आणि नाशिक विभागात पावसाची शक्यता; विदर्भातील अनेक जिल्ह्यांत मात्र कोरड्या हवामानाचा अंदाज

महाराष्ट्र २४ ।। ऑनलाईन ।। विशेष प्रतिनिधी ।। दि. १६ सप्टेंबर २०२६ ।। Weather Alert : महाराष्ट्राच्या हवामानाने पुन्हा एकदा आपला लहरी स्वभाव दाखवायला सुरुवात केली आहे. कुठे पावसाच्या सरी, कुठे ढगाळ वातावरण, तर कुठे चक्क कोरडं आकाश—हवामान विभागाचा अंदाज पाहिला की राज्य एकच आहे की वेगवेगळ्या हवामानांच्या चाळीस खोल्या आहेत, असा प्रश्न पडावा! १६ सप्टेंबरला राज्यातील अनेक भागांत हलका ते मध्यम पाऊस होण्याची शक्यता आहे. पुणे शहरासाठीही हलक्या पावसाचा अंदाज असून सध्या कोणताही स्वतंत्र इशारा देण्यात आलेला नाही.

कोकणातील मुंबई शहर, मुंबई उपनगर, ठाणे, पालघर, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग या जिल्ह्यांत पावसाच्या सरींची शक्यता आहे. काही भागांत ढगाळ वातावरण राहू शकते. अलीकडे मुंबई, ठाणे आणि रायगडमध्ये पावसाचा जोर वाढल्याचेही हवामान अहवालातून स्पष्ट झाले आहे. त्यामुळे सखल भागातील नागरिकांनी पाणी साचण्याच्या शक्यतेकडे दुर्लक्ष करू नये.

पुणे विभागात पुणे, सातारा, सांगली, कोल्हापूर आणि सोलापूर या जिल्ह्यांत हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. विशेषतः घाट भागात पावसाचा जोर वाढू शकतो. पुणे शहराच्या हवामान अंदाजात १६ सप्टेंबरला ढगाळ वातावरणासह हलक्या पावसाची शक्यता नोंदवण्यात आली आहे.

नाशिक विभागातील नाशिक, धुळे, नंदुरबार, जळगाव आणि अहिल्यानगर या भागांतही पावसाच्या सरींची शक्यता आहे. मात्र राज्याच्या दुसऱ्या टोकाला चित्र वेगळे आहे. परभणी, हिंगोली, नांदेड, लातूर तसेच विदर्भातील अनेक जिल्ह्यांत हवामान तुलनेने कोरडे राहण्याचा अंदाज आहे. काही ठिकाणी तापमानात वाढही होऊ शकते.

हवामान विभागाच्या व्यापक अंदाजानुसार महाराष्ट्रात पुढील काळात पावसाचे क्षेत्र आणि तीव्रता भागानुसार बदलत राहणार आहे. काही भागांत पाऊस शेतकऱ्यांना दिलासा देईल, तर शहरांसाठी तो वाहतूक, जलभराव आणि वीजपुरवठ्याची परीक्षा ठरू शकतो.

थोडक्यात, महाराष्ट्रात पाऊस संपलेला नाही; फक्त त्याने जिल्ह्यांची ड्युटी बदलली आहे! त्यामुळे नागरिकांनी स्थानिक हवामान सूचना पाहूनच प्रवासाचे नियोजन करावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *