Baba vanga: बाबा वेंगांच्या नावावर भाग्योदयाचा दावा !

Spread the love

Loading

दिवाळीपूर्वी पाच राशींना धनलाभ, नोकरी आणि प्रगतीचे संकेत असल्याचा सोशल मीडियावरील दावा; मात्र भविष्यवाणीला ठोस पुरावा नाही

महाराष्ट्र २४ ।। ऑनलाईन ।। विशेष प्रतिनिधी ।। दिवाळीचा सण जवळ आला की बाजारपेठेत खरेदीची लगबग वाढते आणि सोशल मीडियावर नशिबाच्या बाजारालाही तेजी येते! यंदा बुल्गेरियाच्या अंध भविष्यवेत्त्या बाबा वेंगा यांच्या नावाने २६ ऑक्टोबर ते १ नोव्हेंबर २०२६ या कालावधीत पाच राशींचे भाग्य उजळणार असल्याचा दावा फिरत आहे. मेष, सिंह, तूळ, मकर आणि कुंभ या राशींना आर्थिक लाभ, करिअरमध्ये प्रगती, रखडलेली कामे पूर्ण होणे आणि कौटुंबिक आनंद मिळण्याचे संकेत असल्याचे या संदेशात सांगितले जाते. दिवाळीपूर्वीच घरात समृद्धीची दीपमाळ पेटेल, अशी आशा या भाकितातून रंगवली आहे. पण प्रश्न असा की, नशिबाचा हा दिवा नेमका कोणी लावला आणि त्यासाठी तेल कुठून आणले? बाबा वेंगा यांच्या नावाने अनेक भविष्यवाण्या इंटरनेटवर प्रसारित होतात; त्यातील अनेक दाव्यांना विश्वसनीय मूळ संदर्भ किंवा पडताळता येणारा पुरावा उपलब्ध नसतो. त्यामुळे आकर्षक शीर्षक पाहून प्रत्येक दावा खरा मानणे म्हणजे विवेकाला सुट्टी देण्यासारखे आहे.

मेष राशीच्या व्यक्तींना नोकरीत कौशल्य दाखवण्याची, व्यवसायात नवे संपर्क जोडण्याची आणि घर किंवा वाहन खरेदीची संधी मिळेल, असे भाकीत सांगते. सिंह राशीच्या व्यक्तींना नेतृत्व, आत्मविश्वास आणि आर्थिक अडचणींवर मात करण्याचे संकेत दिले आहेत. तूळ राशीसाठी आर्थिक स्थैर्य, वैवाहिक सौख्य आणि मालमत्ता खरेदीची शक्यता वर्तवली आहे. मकर राशीच्या व्यक्तींचे रखडलेले प्रकल्प मार्गी लागतील, जुने पैसे परत मिळतील आणि दिवाळीच्या विक्रीतून व्यापाऱ्यांना लाभ होईल, असा दावा आहे. तर कुंभ राशीच्या व्यक्तींना कार्यालयात नवी जबाबदारी, कल्पकतेतून व्यवसायवृद्धी आणि कमाईच्या संधी मिळतील, असे म्हटले आहे. ऐकायला हे सारे गोड; पण ग्रहस्थितीच्या नावाखाली नोकरीतील बढती, बँकेतील पैसे किंवा मालमत्तेचा व्यवहार निश्चित होतो, असा वैज्ञानिक पुरावा नाही. राशिभविष्य हे मनोरंजन किंवा वैयक्तिक श्रद्धेचा भाग असू शकते; आर्थिक निर्णयांचा नकाशा मात्र नव्हे.

या दाव्याची पडताळणी करताना महत्त्वाची बाब समोर येते: बाबा वेंगा यांनी मेष, सिंह, तूळ, मकर आणि कुंभ या राशींसाठी २६ ऑक्टोबर ते १ नोव्हेंबरदरम्यान अशी विशिष्ट भविष्यवाणी केल्याचा अधिकृत किंवा ऐतिहासिक लिखित पुरावा उपलब्ध नाही. द गार्डियनच्या वृत्तानुसार, त्यांच्या नावाने प्रसारित होणाऱ्या अनेक भविष्यवाण्यांचा माग काढता येत नाही; काही दावे नंतरच्या काळात जोडले गेले आहेत.

त्यामुळे नोकरी सोडणे, गुंतवणूक करणे, कर्ज घेणे किंवा मोठी खरेदी करणे यांसारखे निर्णय अशा संदेशांवर विसंबून घेऊ नयेत. राशी कोणतीही असो, प्रगतीसाठी कष्ट, योग्य नियोजन आणि आर्थिक शिस्त यांना पर्याय नाही. दिवाळीचा खरा भाग्योदय भविष्यवाणीच्या फॉरवर्डमध्ये नसून, विवेकाने घेतलेल्या निर्णयांत आणि घरातल्या माणसांच्या आनंदात आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *