युनिव्हर्स बॉस ख्रिस गेल मैदानावर येताच षटकार मारून पंजाबचे नशीब बदलले

महाराष्ट्र २४ ऑनलाईन – वृत्तसेवा – प्रतिनिधी – दि. १६ ऑक्टो -शारजाह युनिव्हर्स बॉस अर्थात ख्रिस गेल (Chris Gayle) ला अखेर आयपीएलच्या सध्याच्या हंगामातील पहिला सामना खेळण्याची संधी मिळाली. आणि गेल आल्याबरोबर पंजाबचे भाग्य बदलले (KXIP) . सलग पाच सामन्यात झालेल्या पराभवाच्या बाबतीत गेलच्या बॅटने लावले. दोन दिवसांपूर्वी गेलने पंजाबच्या चाहत्यांना सांगितले की आपली टीम परत येईल याबद्दल निराश होण्याची गरज नाही. तसेच … गेलने पुन्हा पंजाबसाठी काही आशा निर्माण केल्या आहेत. त्याने 45 चेंडूत 53 धावा केल्या. गेलचा हा डाव त्याच्या मूडशी जुळत नसला तरी ही सुरुवात आहे. आगामी सामन्यांमध्ये आणखी दणका असेल.

ओपनिंग करण्यासाठी नाही आला गेल

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध गेलला सलामीसाठी पाठवले नव्हते. मयंक अग्रवालनंतर तो तिसर्‍या क्रमांकावर फलंदाजीला आला. अग्रवालने अवघ्या 25 चेंडूंत 45 धावांची खेळी करून विजयासाठी प्लॅटफॉर्म तयार केले होते. गेल फलंदाजीसाठी आला तेव्हा पंजाबचा संघ प्रति षटकात 10 धावा करत होता. अशा परिस्थितीत सुमारे 7 महिन्यांनंतर स्पर्धात्मक क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करणार्‍या गेलला संधी मिळाली. त्याच्यावर तातडीने धावा करण्याचा कोणताही दबाव नव्हता.

जोरदार 5 छक्के
गेलने 14 चेंडूत पहिल्या 6 धावा केल्या. यानंतर, 13 व्या षटकात त्याने आपल्या शैलीनुसार गोलंदाजांवर आक्रमण करण्यास सुरवात केली. वॉशिंग्टन सुंदरच्या त्याच षटकात त्याने दोन क्रॅकिंग षटकार लगावले. यानंतर 17 व्या षटकात गेलने पुन्हा एकदा सुंदरच्या चेंडूवर हल्ला केला. पुन्हा गेलच्या फलंदाजीने या षटकात दोन षटकार ठोकले. गेलने या खेळीदरम्यान 5 षटकार आणि एक चौकार ठोकला. सामन्यानंतर गेल म्हणाला की युनिव्हर्स बॉस परत आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *