महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि. १० ऑगस्ट । भारतात होणार्या भारत-पाकिस्तान वनडे विश्वचषक सामन्याची तारीख बदलण्यात आली आहे. याशिवाय इतर आठ सामन्यांच्या वेळापत्रकात बदल करण्यात आले आहेत. भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामना अहमदाबादमध्ये रविवारी, १५ ऑक्टोबर रोजी होणार होता, परंतु तो एक दिवस आधी म्हणजेच आता शनिवारी, १४ ऑक्टोबर रोजी त्याच ठिकाणी होणार आहे. परिणामी, दिल्लीतील अफगाणिस्तान विरुद्ध इंग्लंडचा सामना शनिवार, १४ ऑक्टोबरला होणार नसून तो सामना आता रविवार, १५ ऑक्टोबर रोजी खेळवला जाईल.
हैदराबादमध्ये पाकिस्तानचा श्रीलंकेविरुद्धचा सामना आता गुरुवार, १२ ऑक्टोबरशिवाय मंगळवारी, १० ऑक्टोबरला होणार आहे आणि लखनऊमध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धचा ऑस्ट्रेलियाचा मोठा सामना एक दिवस मागे सरकवण्यात आला आहे आणि आता शुक्रवार १३ ऑक्टोबरऐवजी १२ ऑक्टोबरला होणार आहे.
त्याचप्रमाणे, न्यूझीलंडचा बांगलादेश विरुद्धचा सामना, जो चेन्नई येथे १४ ऑक्टोबर रोजी नियोजित होता, तो आता शुक्रवार, १३ ऑक्टोबर रोजी होणार आहे आणि तो दिवस-रात्र स्पर्धा म्हणून खेळवला जाईल. स्पर्धेच्या प्राथमिक टप्प्यापासून, धर्मशाला येथे बांगलादेश विरुद्ध इंग्लंड सामन्याच्या वेळेतही किरकोळ बदल करण्यात आला आहे, तो सकाळी १०:३० वाजता (स्थानिक वेळेनुसार) सुरू होईल.
विश्वचषक २०२३ च्या अखेरीस तीन सामन्यांच्या वेळापत्रकात बदल करण्यात आला आहे. १२ नोव्हेंबरला इंग्लंडची पाकिस्तानशी आणि ऑस्ट्रेलियाची बांगलादेशशी स्पर्धा होणार होती. आता हे दोन्ही सामने ११ नोव्हेंबरला होणार आहेत. यासह भारत आणि नेदरलँड यांच्यात ११ नोव्हेंबरला होणारा सामना आता १२ नोव्हेंबरला होणार आहे. बंगळुरूमध्ये होणारा हा सामनाही ग्रुप स्टेजमधील शेवटचा सामना असेल. दिवाळीसुद्धा १२ नोव्हेंबरलाच आहे.