रिझर्व्ह डे ठरवेल WTC फायनलचा निकाल:आज 98 ओव्हरचा खेळ होण्याची शक्यता, ड्रॉ किंवा टाय झाल्यास भारत-न्यूझीलंड होतील संयुक्त विजेते

 56 total views

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि. २३ जून । रिझर्व्ह डेमध्ये भारतीय संघ दुसर्‍या डावात 2 विकेटवर 64 धावांच्या पुढे खेळणे सुरू करेल.साऊथॅम्प्टन येथे भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळल्या जाणार्‍या जागतिक कसोटी चँपियनशिपच्या अंतिम सामन्याचा निकाल आज रिझर्व्ह डेमध्ये येऊ शकेल. जर हवामान स्वच्छ असेल तर चाहत्यांना 98 षटकांचा संपूर्ण खेळ पहायला मिळेल. सामना टाय किंवा ड्रॉ असल्यास भारत आणि न्यूझीलंड यांना संयुक्त विजेते घोषित केले जाईल.

रिझर्व्ह डेमध्ये भारतीय संघ दुसर्‍या डावात 2 विकेटवर 64 धावांच्या पुढे खेळणे सुरू करेल. या संघाने न्यूझीलंडवर आतापर्यंत 32 धावांची आघाडी घेतली आहे. सध्या विराट कोहली 8 धावांवर तर चेतेश्वर पुजारा 12 धावांवर नाबाद आहे.

एक्यूवेदरच्या म्हणण्यानुसार बुधवारी आभाळ फारच कमी असण्याची शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत साऊथॅम्प्टनमध्ये ऊन चांगले असेल. पावसाची शक्यता देखील केवळ 4% आहे. तापमान जास्तीत जास्त 20 डिग्री आणि किमान 10 अंश असण्याची शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत राखीव दिवसात चाहत्यांना 98 षटकांचा खेळ पाहायला मिळेल अशी अपेक्षा आहे.

सामन्यापूर्वी खेळपट्टीचे क्युरेटर सिमॉन ली म्हणाले होते की सामन्याच्या शेवटच्या दिवसांत खेळपट्टीमुळे फिरकी गोलंदाजांना मदत मिळेल. कसोटीच्या पहिल्या 2-3 दिवस वेगवान गोलंदाजांना स्विंग व सीमसह चांगले बाऊन्स मिळाले. तसेच, आता खेळपट्टीवर असमान बाउन्स दिसू शकतात. तसेच लॅटरल मूव्हमेंट कायम आहे. अशा परिस्थितीत भारतीय संघासमोर मॅच वाचवणे एक आव्हान असेल. जर भारतीय संघाने मोठी धावसंख्या उभारली तर ते सामना जिंकू शकतील. अशा परिस्थितीत फिरकी गोलंदाजांची भूमिका खूप महत्त्वपूर्ण होईल.

चॅम्पियन बनणार्‍या संघाला 16 लाख डॉलर (अंदाजे 11.71 कोटी रुपये) ची बक्षीस रक्कम मिळेल. त्याचबरोबर अंतिम सामन्यात पराभूत झालेल्या संघाला 8 लाख डॉलर (सुमारे 5.85 कोटी रुपये) देण्यात येतील. चॅम्पियन संघाला बक्षिसाची रक्कम तसेच कसोटी स्पर्धेची गदाही मिळेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *