वीज बिलाच्या त्रासातून होणार सुटका ; आता आले 4G वीज मीटर

Spread the love

Loading

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि. ३ जून । उत्तर प्रदेश पुढील महिन्यापासून घरांमध्ये 4G तंत्रज्ञानावर आधारित स्मार्ट वीज मीटर बसवण्यास सुरुवात करणार आहे. हे मीटर घरांमध्ये लावलेल्या सामान्य मीटरपेक्षा बरेच वेगळे असणार आहेत. ज्या घरांमध्ये अजूनही जुन्या तंत्रज्ञानाचे वीज मीटर आहेत, त्यांना नवीन तंत्रज्ञानाच्या आधारे अद्ययावत करून स्मार्ट मीटर बनवले जाणार आहेत. माहितीनुसार, सध्या संपूर्ण राज्यात 12 मीटर जुन्या तंत्रज्ञानाचा वापर करत असून त्यांचे स्मार्ट मीटरमध्ये रूपांतर करण्यात येणार आहे.

हा प्रश्न बऱ्याच दिवसांपासून सुरू असून वर्षभरापासून राज्यात एकही स्मार्ट मीटर बसवले जात नाही. ग्राहक परिषद कालबाह्य तंत्रज्ञानावर आधारिवीमीटरला सतत विरोध करत आहेत आणि स्मार्ट प्रीपेड 4G तंत्रज्ञानावर आधारित मीटर बसवण्याबाबत बोलत आहे.

ही बाब ग्राहक परिषदेकडून सातत्याने मांडली जात होती, ज्याच्या अनुषंगाने आता यूपी पॉवर कॉर्पोरेशन आणि केंद्रीय ऊर्जा मंत्रालयाने स्मार्ट 4G प्रीपेड मीटर बसवण्यास सहमती दर्शवली असून पुढील महिन्यापासून त्याचे कामही सुरू करण्यात येणार आहे.

4G प्रीपेड मीटरबद्दल बोलायचे झाले तर ते सिम कार्डच्या पोस्टपेड प्लॅनसारखे आहे. यामध्ये तुम्हाला ठराविक कालावधीसाठी ठराविक क्षमतेचे आणि निश्चित युनिट्सचे प्लॅन रिचार्ज करावे लागेल आणि यामध्ये तुम्हाला वीज बिल भरण्याचा त्रास संपेल. उत्तर प्रदेशमध्ये सरकारने हे मीटर बसवण्याचे ठरवले असून पुढील महिन्यापासून ही प्रक्रिया सुरू होणार आहे. असे का केले जात आहे याबद्दल सांगायचे झाले तर सांगा, 4G प्रीपेड मीटर आल्याने वीज बील वेळेवर भरले जाईल, गरजेनुसार रिचार्ज करावे लागेल, येणाऱ्या काळात वीज बिल कमी होईल, वीजचोरीच्या समस्येला आळा बसेल, वीज मीटरमध्ये छेडछाड केली जाणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *