महाकालचे सत्य ऐकून पोलीस देखील हैराण ; सलमान खानला मारण्यासाठी पोहोचला होता किलर

 138 total views

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि.१०जून । सलमान खानच्या हत्येचा कट रचल्याप्रकरणी रोज नवनवीन खुलासे होत आहेत. वास्तविक, लॉरेन्स बिश्नोईने सलमान खानला जीवे मारण्याची धमकी दिली होतीच, शिवाय त्याच्या हत्येसाठी मारेकऱ्याला मुंबईत पाठवले होते. अनेक वर्षांपूर्वी त्या किलरने सलमान खानची रेकी केली होती, पण जास्त अंतर असल्याने तो हल्ला करू शकला नाही. संपत नेहरा असे त्या मारेकऱ्याचे नाव असून तो लॉरेन्स बिश्नोईचा उजवा हात असल्याचे सांगितले जाते. हे खुलासे लॉरेन्स बिश्नोईचा खास सिद्धेश हिरामण कांबळे उर्फ महाकाल याने केले आहेत, जे ऐकून पोलीसही हैराण झाले आहेत.

सलमान खानला मारण्याची योजना
2021 मध्ये सलमानला मारण्याच्या कटाबद्दल विचारले असता, लॉरेन्सने कबूल केले की त्याने अभिनेत्याच्या हत्येची जबाबदारी राजस्थानचा गँगस्टर संपत नेहराला दिली होती. योजनेनुसार संपत नेहरा मुंबईला पोहोचला. काही दिवस संपतने सलमान खानच्या मुंबईतील घराची रेस केली आणि नंतर संधी मिळाल्यावर सलमान खानवर गोळीबार करण्याचा प्लॅन केला. पण संपतची मजबुरी अशी होती की त्याच्याकडे पिस्तूल होते आणि त्यामुळे त्याला दूरवरून लक्ष्य करता येत नव्हते. त्यांनी त्यांच्या गावातील एका दिनेश फौजीशी संपर्क साधून आरके स्प्रिंग रायफल मिळवली. पण रायफल संपतपर्यंत पोहोचण्यापूर्वीच पोलिसांनी त्याचा माग काढला आणि त्याला अटक केली.

कोण आहे संपत नेहरा?
संपत नेहरा हा लॉरेन्स बिश्नोईचा उजवा हात आहे. चार वर्षांपूर्वी सलमान खानला जीवे मारण्याची धमकी देऊन प्रसिद्धीझोतात आलेला लॉरेन्स टोळीचा गुंड संपत नेहरा हा चंदिगड पोलिसातील निवृत्त सहायक उपनिरीक्षक रामचंदर यांचा मुलगा आहे. एवढेच नाही तर संपत हा राष्ट्रीय स्तरावरील डेकॅथलॉन (हर्डल रेस) रौप्य पदक विजेता देखील आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *