ऑगस्टमध्ये पहिले 5G नेटवर्क रोलआउट ; एअरटेलची मोठी घोषणा

Spread the love

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि. ४ ऑगस्ट । गेल्या काही वर्षांपासून देशात 5G नेटवर्क सुरू होण्याची प्रतीक्षा सुरू आहे. देशातील सर्वात मोठ्या टेलिकॉम कंपन्यांपैकी एक असलेल्या Bharti Airtel ने नेक्स्ट जनरेशन सेल्युलर नेटवर्क तंत्रज्ञानाची लाँच टाइमलाइन अखेर जाहीर केली आहे. एअरटेलने एक प्रेस रिलीज पाठवून पुष्टी केली आहे की ऑगस्टच्या अखेरीस देशात 5G सेवा सुरू होईल.

एअरटेलने एका प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, आम्हाला हे जाहीर करताना आनंद होत आहे की एअरटेल ऑगस्टमध्ये 5G सेवा सुरू करेल. आमचे नेटवर्क करार सुरू आहेत आणि आमच्या ग्राहकांना 5G कनेक्टिव्हिटीचे सर्व फायदे देण्यासाठी कंपनी जगभरातील सर्वोत्तम तंत्रज्ञान भागीदारांसोबत काम करेल.

प्रेस रिलीजमध्ये पुढे म्हटले आहे की, एकाहून अधिक भागीदारांसह, एअरटेल अल्ट्रा-हाय-स्पीड, कमी विलंबता आणि उच्च डेटा हाताळणी क्षमतेसह 5G सेवा आणेल. असे केल्याने, वापरकर्त्याचा अनुभव उत्कृष्ट असेल आणि एंटरप्राइझ आणि उद्योग ग्राहकांना नवीन आणि नाविन्यपूर्ण गोष्टी शोधण्याची क्षमता असेल.

देशात 5G सेवा आणण्यासाठी Airtel ने Ericsson, Nokia आणि Samusng सोबत नेटवर्क पार्टनर म्हणून भागीदारी केली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगूया की, एअरटेलने अलीकडेच देशात DoT (दूरसंचार विभाग) ने आयोजित केलेल्या 5G स्पेक्ट्रम लिलावानंतर ही माहिती शेअर केली आहे. भारती एअरटेलने या लिलावात एकूण 19867.8 मेगाहर्ट्झ स्पेक्ट्रम विकत घेतला, ज्यामध्ये 900 मेगाहर्ट्झ, 1800 मेगाहर्ट्झ, 2100 मेगाहर्ट्झ, 3300 मेगाहर्ट्झ आणि 26 GHz फ्रिक्वेन्सीचा समावेश आहे.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *