PM-Kisan Scheme : आता चेहरा दाखवून पूर्ण होणार केवायसी प्रक्रिया, सरकारने सुरू केली ही सुविधा

Spread the love

Loading

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि. २६ जुन । कोणत्याही केंद्रीय कल्याण योजनेसाठी सरकारने PM-Kisan अॅपमध्ये फेस ऑथेंटिकेशन फीचर आणण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. नवीन फीचर शेतकऱ्यांना वन-टाइम पासवर्ड किंवा फिंगरप्रिंटऐवजी मोबाईल फोनवर त्यांचा चेहरा स्कॅन करून ई-केवायसी प्रक्रिया पूर्ण करण्यास अनुमती देईल. कृषी मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर यांनी एका कार्यक्रमात अॅपचे वैशिष्ट्य लॉन्च केले, ज्यामध्ये कृषी राज्यमंत्री कैलाश चौधरी, कृषी सचिव मनोज आहुजा आदी राज्यांचे वरिष्ठ अधिकारी उपस्थित होते.


पीएम-किसान योजनेतील नवीन फीचर फेस ऑथेंटिकेशन ही मोबाईल अॅपद्वारे ई-केवायसी करणारी सरकारची पहिली योजना ठरली आहे. जे शेतकरी वृद्ध आहेत आणि त्यांचा मोबाईल नंबर आधारशी लिंक नाही त्यांच्यासाठी हे अॅप खूप फायदेशीर आहे.

अहवालानुसार, मंत्रालयाने यावर्षी 21 मे रोजी PM-Kisan मोबाइल अॅपमध्ये चेहरा प्रमाणीकरण वैशिष्ट्याची पायलट चाचणी सुरू केली आणि तेव्हापासून 3 लाख शेतकऱ्यांचे ई-केवायसी केले गेले. आतापर्यंत, पीएम-किसान लाभार्थ्यांची ई-केवायसी बायोमेट्रिक्सद्वारे किंवा आधारशी लिंक केलेल्या मोबाइल फोन नंबरवर पाठवलेल्या वन-टाइम पासवर्डद्वारे केली जात होती.

OTP शिवाय फेस ऑथेंटिकेशनसह कशी पूर्ण करावी KYC प्रक्रिया

यासाठी सर्वप्रथम Google Play Store वरून अॅप डाउनलोड करा.
याशिवाय, तुम्हाला तुमच्या फोनमध्ये दुसरे अॅप FACE RD APP डाउनलोड करावे लागेल.
आता किसान योजना अॅपवर लॉगिन करा, त्यात लाभार्थी टाइप करा आणि आधार क्रमांक लिहा.
आता तुमच्या आधार लिंक केलेल्या नंबरवर एक OTP येईल, तो येथे भरा.
आता MPIN सेट करा आणि सबमिट करा.
हे केल्यानंतर तुम्हाला डॅशबोर्ड आणि लॉगआउट असे दोन पर्याय खुले असतील
डॅशबोर्डवर क्लिक करा, आता तुमचे सर्व तपशील येथे दाखवले जातील. येथे फेस ऑथेंटिकेशन फीचर उघडेल, तुम्ही ई-केवायसीचा पर्याय निवडून फेस ऑथेंटिकेशन करू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *