Air India चे नवे नियम पाहिले का? ; पुरुषांनी विरळ केस असल्यास …..

 58 total views

महाराष्ट्र २४ । विशेष प्रतिनिधी । दि . २५ नोव्हेंबर । टाटा समूहाच्या (Tata Group) अधिग्रहणानंतर एअर इंडियामध्ये (Air India) मोठे बदल होत आहेत. केबिन क्रूसाठी (Cabin Crew) ग्रूमिंग गाईडलाईन्समधील (Grooming Guidelines) बदलही याला जोडले जात आहेत. एअर इंडियाने गुरुवारी 40 पेक्षा जास्त पृष्ठांचे परिपत्रक (Circular) जारी केले, ज्यात सर्व क्रू मेंबर्ससाठी ग्रूमिंगच्या आवश्यकतेचे निर्देश दिले आहेत, ज्यात पुरुषांना हेअर जेल (Hair Gel) घालण्यास सांगणे आणि महिलांना त्वचेच्या टोनशी जुळणारे फाउंडेशन (Foundation) आणि कन्सीलर (concealer) लावणे अनिवार्य केले आहे. इतकंच नव्हे तर ड्रेस कोडपासून फॅशन सेन्सपर्यंत (Fashion sense) सर्व गोष्टींवर चर्चा करण्यात आली आहे. कंपनीने हजेरीपासून ते गणवेशापर्यंत अनेक महत्त्वाचे बदल केले आहेत. पायलट ग्रुपसाठीही (Pilot Group) काही विशेष बदल करण्यात आले आहेत. (Air India News Rule Men should go completely bald if they have sparse hair no white hair at all marathi news nz)

पुरुष क्रू मेंबर्ससाठी जारी केलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये हेअर जेलचा वापर अनिवार्य करण्यात आला आहे. एअर इंडियाच्या ज्या क्रू मेंबर्सचे केस कमी आहेत, त्यांना केस मुंडवावे लागतील, म्हणजे टक्कल पडल्यानेही केबिन क्रूमध्ये प्रवेश न मिळण्याची अट संपली आहे. जरी त्याला दररोज आपले डोके मुंडवावे लागेल.

महिला क्रू मेंबर्स देखील त्यांचे केस वेगवेगळ्या फॅशनेबल रंगात रंगवू शकणार नाहीत. केसांना तपकिरी रंग न दिल्यास फॅशन कलर आणि मेंदी लावण्यावर बंदी आहे.

पुरुष फक्त लग्नाच्या बँड डिझाइनची अंगठी (Ring) घालू शकतील. शीख फक्त एक ब्रेसलेट घालू शकतात, ज्याची जाडी 0.5 सेंटीमीटरपेक्षा जास्त नसावी. ते सोन्याचे किंवा चांदीचे असू शकते परंतु त्यावर कोणतेही डिझाइन असू नये.

महिलांसाठी ही यादी खूप मोठी आहे. यामध्ये दागिने, केस, मेक-अप, नखे, ड्रेस याबाबत तपशीलवार मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्यात आली आहेत. आयशॅडो, लिपस्टिक, नेल पेंट आणि हेअर शेड कार्डचा समावेश फक्त युनिफॉर्मनुसारच करावा लागेल.

फाउंडेशन आणि कन्सीलरचा वापर अनिवार्य करण्यात आला आहे. गणवेशाशी जुळणारी नेलपॉलिश बोटांवर लावण्याची परवानगी आहे. शेड कार्डमधील नेल पेंटचे रंग गणवेशाशी जुळले पाहिजेत. लाल गणवेशासाठी लाल आणि कोरल, निळ्या गणवेशासह गुलाबी आणि न्यूड, मोती पांढरा आणि फ्रेंच मॅनीक्योर सर्व प्रकारच्या गणवेशांवर रंगीत केले जाऊ शकते. एअर इंडियाने जेल नेल पॉलिश आणि फ्रेंच मॅनीक्योर वापरण्याची परवानगी दिली आहे, परंतु ते योग्यरित्या डिझाइन केलेले असावेत.

महिला केबिन क्रू सदस्यांना लांब कानातले घालू नका असे सांगण्यात आले आहे. टिकली 0.5 सेमी पेक्षा मोठी नसावी. साधी बांगडी असावी. केस बांधण्यासाठी टॉप नॉट वापरू नका. महिलांना बांगड्यांचे प्रमाण कमी ठेवावे लागते. फ्लाइट अटेंडंट डिझाइनशिवाय सोन्याचे किंवा चांदीचे कानातले घालू शकतात. फक्त मध्यम आकाराच्या बॉबी पिन वापरल्या जाऊ शकतात. पिन समान आकाराचे असणे आवश्यक आहे. लहान खुल्या केसांना ब्लो ड्राय किंवा कायमचे परमानेंट स्मूथनिंग करणे आवश्यक आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.