Pune EV Tax Exemption: “ई-वाहनधारकांना मोठा दिलासा!” – टॅक्सचे मेसेज ‘फेक अलर्ट’; सरकारची स्पष्ट भूमिका

Spread the love

Loading

✍️ महाराष्ट्र २४ ।। ऑनलाईन ।। विशेष प्रतिनिधी ।। दि. २७ मार्च २०२६ ।। पुण्यातील ई-वाहनधारकांमध्ये गेल्या काही दिवसांपासून कर भरण्याच्या मेसेजेसमुळे निर्माण झालेला गोंधळ अखेर दूर झाला आहे. Regional Transport Office Pune कडून स्पष्ट करण्यात आलं आहे की, हे सर्व मेसेजेस तांत्रिक चुकीमुळे पाठवले गेले होते. त्यामुळे ई-वाहनधारकांनी कोणताही टॅक्स भरू नये, असा स्पष्ट दिलासा प्रशासनाने दिला आहे.

Government of Maharashtra च्या इलेक्ट्रीक वाहन धोरण 2025 अंतर्गत राज्यातील ई-वाहनांना 31 मार्च 2030 पर्यंत 100 टक्के मोटार वाहन करमाफी लागू आहे. त्यामुळे अचानक आलेल्या नोटिसांमुळे “करमाफी रद्द झाली का?” असा प्रश्न अनेकांच्या मनात निर्माण झाला होता. मात्र, उपप्रादेशिक परिवहन अधिकारी Swapnil Bhosale यांनी स्पष्ट केलं की, ही सवलत अद्याप कायम आहे आणि चुकीचे मेसेजेस नागरिकांनी दुर्लक्ष करावेत.

मात्र, या गोंधळात एक महत्त्वाचा इशाराही देण्यात आला आहे. पेट्रोल-डिझेलवर चालणाऱ्या वाहनधारकांनी जर थकीत कर असेल, तर तो तात्काळ भरावा. अन्यथा दंडात्मक कारवाईला सामोरं जावं लागू शकतं.

👉 थोडक्यात, ई-वाहनांसाठी ‘नो टॅक्स’ धोरण कायम आहे, पण चुकीच्या मेसेजमुळे झालेला गोंधळ भविष्यात टाळण्यासाठी प्रशासनाला तांत्रिक व्यवस्था अधिक मजबूत करावी लागणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *