जर्मनी गारद; ब्राझीलचा अखेरच्या क्षणी जल्लोष

Spread the love

Loading

९६व्या मिनिटाच्या विजयी प्रहाराने ब्राझीलची आगेकूच; पेनल्टीत जर्मनीची स्वप्ने चक्काचूर

महाराष्ट्र २४ ।। विशेष प्रतिनिधी ।। दि. ३० जून २०२६ ।। फुटबॉलमध्ये नव्वद मिनिटे संपली म्हणजे सामना संपतो, असा समज कालच्या रात्री अक्षरशः चुराडा झाला. जग झोपेत असताना विश्वचषकाच्या मैदानावर नशिबाने असा पलटा घेतला की, चार वेळा जगज्जेतेपद पटकावलेल्या जर्मनीला स्पर्धेबाहेरचा रस्ता दाखवला गेला आणि ब्राझीलने ९६व्या मिनिटाला विजयी गोल ठोकत दिमाखात पुढील फेरी गाठली. ज्यांच्या नावावर इतिहासाचे पर्व लिहिले गेले, त्यांनाच यंदा पेनल्टीच्या रेषेवर घाम फुटला. विश्वविजेतेपदाची स्वप्ने पाहणाऱ्या जर्मनीची गाडी एका क्षणात रुळावरून घसरली, तर ब्राझीलने अखेरच्या श्वासापर्यंत झुंज देत विजयाचा झेंडा फडकावला. फुटबॉल हा शेवटच्या शिट्टीपर्यंत जिवंत असतो, याची पुन्हा एकदा जगाला आठवण झाली.

पॅराग्वेविरुद्धचा सामना अतिरिक्त वेळेनंतर १-१ असा बरोबरीत सुटला; मात्र खरी कसोटी पेनल्टी शूटआऊटमध्ये लागली. जर्मनीचे काय हावर्ट्झ, निक वोल्टेमाडे आणि जोनाथन टाह यांच्यासारखे महत्त्वाचे खेळाडू निर्णायक क्षणी गोल करण्यात अपयशी ठरले. दुसरीकडे पॅराग्वेनेही काही संधी गमावल्या; पण सडन डेथमध्ये जोस कॅनालेने अचूक फटका मारत इतिहास रचला. पेनल्टीच्या त्या एका किकने जर्मनीचे विश्वचषकातील आव्हान संपवले आणि पॅराग्वेने आपल्या फुटबॉल इतिहासातील पहिला नॉकआऊट विजय नोंदवत संपूर्ण जगाचे लक्ष वेधून घेतले. नावापेक्षा मैदानावरील धैर्य मोठे असते, हे पॅराग्वेने सिद्ध करून दाखवले.

दुसऱ्या सामन्यात ब्राझील आणि जपान यांच्यातील संघर्ष अखेरच्या क्षणापर्यंत ताणलेला होता. सामना बरोबरीकडे झुकत असतानाच अतिरिक्त वेळेच्या ९६व्या मिनिटाला गॅब्रिएल मार्टिनेलीने चेंडू जाळ्यात धाडला आणि क्षणार्धात संपूर्ण ब्राझील जल्लोषात बुडाले. एका गोलने केवळ सामना जिंकला नाही, तर कोट्यवधी चाहत्यांच्या हृदयात पुन्हा एकदा विश्वविजेतेपदाची आशा चेतवली. जपानने शिस्तबद्ध खेळ केला, पण शेवटच्या क्षणी ब्राझीलच्या आक्रमणासमोर त्यांची भिंत कोसळली. सोशल मीडियावर मार्टिनेलीच्या त्या विजयी गोलाचा व्हिडिओ क्षणार्धात व्हायरल झाला आणि फुटबॉलविश्वात त्याच क्षणाची चर्चा रंगली.

या धक्कादायक निकालांनी विश्वचषकाचा रंग आणखी खुलला आहे. बलाढ्य संघांनाही आता कोणतीही हमी उरलेली नाही, तर छोट्या संघांनी मोठ्यांना गुडघे टेकवण्याची हिंमत दाखवली आहे. कॅनडाने दक्षिण आफ्रिकेवर १-० अशी मात करत पुढील फेरी गाठली आणि स्पर्धेत आणखी एक मोठा धक्का दिला. विश्वचषकातील प्रत्येक सामना आता अंतिम लढतीसारखाच रंगत आहे. नाव, प्रतिष्ठा आणि भूतकाळातील यश यापेक्षा मैदानावरील शेवटचा क्षणच निर्णायक ठरत आहे. त्यामुळे यंदाचा विश्वचषक केवळ गोलांचा नाही, तर अनपेक्षित उलथापालथींचा महाकुंभ ठरत असल्याचे चित्र स्पष्टपणे दिसत आहे.

https://x.com/FanaticosGMV/status/2071678268437155950?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E2071678268437155950%7Ctwgr%5Ef7df702c3fb9d53808bbf38dbebfd2fd839ac734%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fnews18marathi.com%2Fsport%2Fgermany-knocked-out-of-fifa-world-cup-2026-martinelli-96th-minute-goal-stunner-rescues-brazil-1723658.html

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *